July 4, 2020

policewalaa

पत्र नव्हे शस्त्र

लॉकडाऊनमध्ये SBI ग्राहकांना मोठा दिलासा, ३ महिने कर्जाचे हप्ते पुढे ढकलले

विशेष प्रतिनिधी – राजेश भांगे

जर तुम्ही एसबी आयचे कर्जधारक असाल तर तुमच्यासाठी दिलासा देणारी बातमी आहे. आपल्याला पुढील तीन महिन्यांपर्यंत कर्जाची ईएमआय देण्याची गरज नाही. एसबीआय अध्यक्ष रजनीश कुमार यांनी ही माहिती दिली आहे. एसबीआय अध्यक्ष रजनीश कुमार म्हणाले की कर्जदारांच्या ईएमआयच्या तीन हप्ते आपोआप पुढे ढकलण्यात आले आहेत. यासाठी ग्राहकाला बँकेत अर्ज करण्याची गरज नाही. त्याचबरोबर एसबीआयच्या क्रेडिट कार्ड पेमेंटवर सध्या कोणताही दिलासा मिळालेला नाही. एसबीआय अध्यक्षांनी असेही स्पष्टीकरण दिले की ३ महिन्यांपर्यंत ईएमआय पेमेंट न झाल्यास ग्राहकांच्या पतसंख्येवर परिणाम होणार नाही.

आरबीआयने दिला सल्ला

शुक्रवारी सकाळी आरबीआयने बँकांकडून कर्ज ईएमआय देणाऱ्या लोकांना ३ महिन्यांपर्यंत सवलत देण्याचा सल्ला दिला होता. लॉकडाऊनमुळे आरबीआयने हा सल्ला दिला आहे. तथापि, आरबीआयने ते अनिवार्य केले नाही. यानंतर एसबीआय ही पहिली बँक आहे ज्याने ग्राहकांना दिलासा दिला आहे. आता इतर सरकारी आणि खासगी बँकांवर दबाव वाढविण्यात आला आहे की ग्राहकांच्या कर्जाची ईएमआय ३ महिन्यांसाठी वाढवावी.

३ महिन्यांनंतर ईएमआयचा बोजा वाढणार का?

होय कदाचित बँका आपला मासिक हप्ता वाढवण्याची शक्यता आहे. या व्यतिरिक्त तुम्हाला काही महिने मुदतवाढ देण्याचा किंवा एक वेळ सेटलमेंटचा पर्यायही मिळू शकेल. एका वेळेच्या सेटलमेंटसाठी ६ ते ९ महिने मिळू शकतात.

कोणत्या प्रकारच्या कर्जामुळे ३ महिन्यांचा सुट मिळेल?

आरबीआयच्या विधानाकडे नजर टाकल्यास गृह कर्ज, वैयक्तिक कर्ज, शैक्षणिक कर्ज, कार लोन व्यतिरिक्त इतर प्रकारच्या किरकोळ किंवा ग्राहक कर्जाचा समावेश आहे. तथापि, व्यवसाय कर्जाबाबतची परिस्थिती अजूनही अस्पष्ट आहे.

Posts Slider

website Design by Kavyashilp Digital Media 7264982465
error: Content is protected !!