May 29, 2020

policewalaa

पत्र नव्हे शस्त्र

सिद्धी टेलिव्हिजन यांनी ज्येष्ठ पत्रकार लियाकत शाह यांना सन्मानित केले

अमीन शाह

मुंबई: सिद्धी टेलिव्हिजन प्रायव्हेट लिमिटेड संस्थापक व अध्यक्ष आणि चित्रपटसृष्टीचे कार्यरत नेते सुरजित सिंग यांनी ज्येष्ठ पत्रकार लियाकत शाह यांना कोरोना वॉरियर चे प्रमाणपत्र देऊन सन्मानित केले. सुरजित सिंह म्हणाले की या कठीण परिस्थितीत ज्येष्ठ पत्रकार लियाकत शाह यांनी दिलेली पत्रकारिता आणि समाजसेवा व पाठिंबा कोविड-१९ मध्ये आपले सेवेचा मानवतेला एक नवीन मैलाचा दगड दिला आहे. तुम्ही प्रचंड धैर्य व पराक्रम दाखवले आहेत. आणि यात आम्हाला एक खरा योद्धा आवडला आहे. आम्ही सुखी आणि उज्ज्वल भविष्यासाठी इच्छित आहोत. लियाकत शाह पेशेतील एम.ए बी.एड शिक्षक असून गेली अठरा वर्षे ते पत्रकारितेत सातत्याने कार्यरत आहेत. त्यांचे लिखाण असंख्य लोकांच्या हृदयाला स्पर्श करते, त्यांच्या लेखनातून ते सामाजिक वर्तुळात गरिबांचे दु:ख चित्रित करतात आणि समाजातील जीवनातील वास्तविकतेचे सखोल वर्णन करतात, त्यांच्या लेखणीतून लिहिलेले लेख, बर्यारचदा लोकांना आवडतात किंवा लोकांच्या दु:खामुळे, वाचकाचे डोळे ओलसर होतात. मानवतेचा कोणताही धर्म नाही आणि मानवता हा इस्लामचा उपदेश करणारा मनुष्याचा महान धर्म आहेत. लक्षात ठेवा की या लॉक डाऊनमुळे सुरजित सिंग यांनी चित्रपटसृष्टीशी संबंधित असलेल्यांसाठी सरकारकडून अनेक वेळा आर्थिक मदतीसाठी विचारणा केली आहे. यांच्या सरकारांनाच जास्त पैसे देणा या चित्रपटसृष्टीकडे सरकारने दुर्लक्ष केले आहे. हा उद्योग दर वर्षी भारत सरकारला चांगला कर देतो. परंतु या संकटाच्या काळात सरकार या उद्योगाकडे लक्ष देत नाहीत. आज लोक फक्त टीव्ही किंवा इतर डिजिटल प्लॅटफॉर्मद्वारे घरी राहून मनोरंजन करीत आहेत. आणि आपापल्या घरात आहे. आज रस्त्यावर असे लोक आहेत ज्यांना खाण्याची आणि जगण्याची गैरसोय आहे. त्यापैकी ते फक्त कामगारच नाहीत तर या उद्योगात त्यांचे जवळपास साठ टक्के लोक आहेत. गेल्या वर्षी फिल्म इंडस्ट्रीने सुमारे १३,००० कोटींची कमाई केली होती, फिल्म इंडस्ट्रीचे कामकाज नेते सुरजितसिंग यांनी यासंदर्भात एक पत्र लिहून सरकारला समस्यांविषयी जागरूक केले होते, पण यावेळी निराशादेखील आली आहे. सर्वच सरकारने या उद्योगातील कामगारांनाही या देशाचे नागरिक मानले पाहिजे आणि त्यांच्या कुटुंबियांचे दु: खदेखील लक्षात घ्यावे.त्याच्या उन्नतीसाठी त्यांनीही नियोजित पद्धतीने हा उद्योग सुरू करण्यासाठी पुढाकार घेतला पाहिजे.

Advertisements

Posts Slider

website Design by Kavyashilp Digital Media 7264982465
error: Content is protected !!