July 7, 2020

policewalaa

पत्र नव्हे शस्त्र

पोलीस अधीक्षक विजयकुमार मगर यांच्या संकल्पनेतून कोविड मोटार सायकल, ड्रोन पेट्रोलिंगला सुरुवात पोलीस कर्मचाऱ्यांचा कोरोना पासून बचाव होणार – जिल्हाधिकारी डॉ. विपीन इटनकर

नांदेड , दि. १५. :- ( राजेश एन भांगे ) – कोविड मोटार सायकल, ड्रोन पेट्रोलिंगला सुरुवात केल्यामुळे कोविड पेट्रोलिंग मुळे कंटेनमेन्ट झोन मध्ये लागणारा पोलीस बंदोबस्त कमी होवून पोलीसांवरील झोनचा ताण कमी होणार असून पोलीस दलातील कर्मचाऱ्यांचा कोरोना विषाणू संक्रमनातून बचाव होणार आहे, असे प्रतिपादन जिल्हाधिकारी डॉ. विपीन इटनकर यांनी केले आहे.

कोरोना विषाणूने पोलीस अधिकारी, कर्मचारी संक्रमित होवू नये या दृष्टीकोनातून नांदेड शहरातील कंटेनमेन्ट झोनमध्ये मोटार सायकलवर कोविड पेट्रोलिंगची जिल्हाधिकारी डॉ. विपीन इटनकर यांच्या हस्ते नुकतेच उद्घाटन करुन पेट्रोलिंगला सुरुवात करण्यात आली आहे. त्यावेळी जिल्हाधिकारी डॉ. विपीन बोलत होते.

यावेळी पोलीस अधीक्षक विजयकुमार मगर म्हणाले, या कोविड पेट्रोलिंग मुळे पोलीसांवरील बंदोबस्ताचा ताण कमी होणार असून ही मोटार सायकल कंटेनमेन्ट झोनमध्ये पेट्रोलिंग करुन जनते मध्ये कोरोना विषाणू संदर्भाने जनजागृती करतील व कोणीही घराबाहेर निघणार नाही याबाबत पेट्रोलिंग दरम्यान लक्ष ठेवतील. कोविड पेट्रोलिंगसाठी प्रायोगिक तत्वावर सद्या 10 मोटार सायकली सुरु करण्यात आली असून लवकरच नांदेड शहरात कोविड पेट्रोलिंगसाठी सुसज्ज अशा एकूण 32 मोटार सायकली सुरु करण्यात येणार असल्याचे सांगितले आहे. तसेच अत्याधुनिक ड्रोनच्या सहाय्याने कंटेनमेन्ट झोनमध्ये जनतेवर नजर ठेवून विनाकारण बाहेर फिरणाऱ्या लोकांचे व्हिडीओ चित्रीकरण व फोटो काढणार आहे. कोविड पेट्रोलिंग व ड्रोनमुळे पोलीस दलावरील बंदोबस्ताचा ताण कमी होणार असल्याचे सांगितले आहे.

मोटार सायकल पेट्रोलिंगसोबतच कंटेनमेन्ट झोनमध्ये आधुनिक ड्रोनच्या सहाय्याने नजर ठेवली जाणार आहे. नांदेड शहरातील पिरबुऱ्हाननगर, अबचलनगर, गुरुद्वारा परिसर व रहमतनगर, रविनगर कौठा, सिध्दार्थनगर करबला येथे कोरोना विषाणू संक्रमित रुग्ण आढळल्याने हे ठिकाणे व लगतचा परिसर महानगरपालीका आयुक्त यांनी पूर्णत: सील करुन कन्टेनमेंट झोन म्हणून घोषित केला आहे.

नांदेड जिल्हयात कोरोना संक्रमित रुग्ण दिवसेंदिवस वाढत आहेत. नांदेड शहरातील पोलीस अधिकारी, कर्मचारी यांच्या आरोग्याची तसेच कोरोना विषाणूने पोलीस अधिकारी व कर्मचारी संक्रमित होवू नये या दृष्टीकोनातून पोलीस अधीक्षक विजयकुमार मगर यांचे संकल्पनेतून नांदेड शहरातील कंटेनमेन्ट झोनमध्ये मोटार सायकलवर कोविड पेट्रोलिंगची सुरुवात करण्यात आली आहे. तसेच मोटार सायकल पेट्रोलिंगसोबतच कंटेनमेन्ट झोनमध्ये आधुनिक ड्रोनच्या सहाय्याने नजर ठेवली जाईल.

कोविड पेट्रोलिंग मोटार सायकलचे वैशिष्टय

ही मोटार सायकल पी. ए.सिस्टीम, लाईट, सायरन, फेस शिल्ड हेल्मेट, लाठी, हॅडग्लाव्हज, एन-95 मास्क, सॅनिटायझरसह सुसज्ज असून नांदेड शहरातील (6) पोलीस स्टेशन हद्दीतील कंटेनमेन्ट झोनमध्ये ही मोटार सायकल कार्यरत राहिल. मोटार सायकलवर दोन पोलीस कर्मचारी सतत पेट्रोलिंग करतील. पेट्रोलिंग दरम्यान पी. ए. सिस्टीमव्दारे नागरीकांना सतत कोरोना विषाणू आजाराबाबत जनजागृती करुन त्यांना घरातच राहणेबाबत कळवतील.

अत्याधुनिक ड्रोनचे वैशिष्टय

नांदेड शहरातील कंटनेमेन्ट झोनमध्ये कोविड पेट्रोलिंगसोबतच आधुनिक असलेल्या ड्रोनच्या सहाय्याने लोकांवर नजर ठेवली जाईल. या ड्रोनमध्ये पी.ए.सिस्टीम, अत्याधुनिक कॅमेरा आहे. ड्रोन हा विनाकारण बाहेर फिरणाऱ्या लोकांचे व्हिडीओ चित्रीकरण व छायाचित्रे काढून कोविड पेट्रोलिंगला लागलीच कळविणार आहे.

कोविड मोटार सायकल पेट्रोलिंगच्या मोटार सायकली तयार करण्यासाठी पोलीस निरीक्षक मंगेश पाटील यांनी परिश्रम घेतले. यावेळी अपर पोलीस अधीक्षक विजय पवार, दत्ताराम राठोड, उपविभागीय पोलीस अधिकारी अभिजीत फस्के, धनंजय पाटील, सिध्देश्वर धुमाळ, पोलीस निरीक्षक व्दारकादास चिखलीकर, साहेबराव नरवाडे, कर्मचारी उपस्थित होते.

Posts Slider

website Design by Kavyashilp Digital Media 7264982465
error: Content is protected !!